Adtran Yana tunanin Rufe Tsawon Wavelength - Ba 25G ba - Zai zama Mataki na gaba na PON

Mayu 10, 2022

Babu wata tambaya cewa XGS-PON yana da matakin tsakiya a yanzu, amma ana ta muhawara a masana'antar sadarwa game da abin da ke gaba ga PON bayan fasahar 10-gig.Yawancin suna da ra'ayin cewa ko dai 25-gig ko 50-gig za su yi nasara, amma Adtran yana da ra'ayi na daban: overlays.

Ryan McCowan shine CTO na Adtran na Amurka.Ya gaya wa Fierce tambayar abin da za a yi na gaba ta hanyar shari'o'in amfani da farko guda uku ne, gami da na zama, kasuwanci da kuma dawo da wayar hannu.Dangane da sabis na mazaunin, McCowan ya ce ya yi imanin XGS-PON yana ba da ɗakuna da yawa don girma a cikin shekaru goma na yanzu, har ma a cikin duniyar da sabis na 1-gig ya zama al'ada maimakon matakin ƙima.Kuma har ma ga yawancin masu amfani da kasuwancin ya ce XGS-PON mai yiwuwa yana da isasshen ƙarfi don biyan buƙatun 1-gig da sabis na 2-gig.Lokacin da kuka kalli kamfanoni waɗanda ke son sabis na gig 10 na gaskiya da dawo da wayar hannu shine akwai matsala.Abin da ke jawo bukatar ci gaba.

Gaskiya ne 25-gig na iya taimakawa rage matsin lamba, in ji shi.Amma ƙaura zuwa 25-gig don yin hidima, alal misali, sassan wayar hannu guda biyu 10-gig za su bar ƙasa da wuri fiye da da sauran masu amfani kamar abokan cinikin gida."Ba na tsammanin da gaske yana magance wannan matsalar ta hanya mai ma'ana saboda ba za ku iya sanya isassun ƙananan ƙwayoyin cuta a kan PON ba, musamman idan kuna yin gaba, don sa ya cancanci lokacinku, aƙalla a 25 gigs." Ya bayyana.

Duk da yake 50-gig na iya zama mafita a cikin dogon lokaci, McCowan ya yi iƙirarin cewa yawancin masu yin amfani da wayar hannu da kamfanonin 10-gig-yunwa za su iya son wani nau'in haɗin kai ta wata hanya, kamar sabis na tsawon tsayi da fiber duhu da suke samu daga masu samar da jigilar kayayyaki mai tsayi. .Don haka, maimakon ƙoƙarin matse waɗannan masu amfani akan hanyar sadarwa ta gani da aka raba, McCowan ya ce masu aiki za su iya yin amfani da abin rufe fuska mai tsayi don samun ƙarin kayan aikin da suke da su.

"A kowane hali yana amfani da tsawon zangon da PON bai riga ya yi amfani da su ba," in ji shi, ya kara da cewa galibi suna cikin kewayon nm 1500.“Akwai ƙarfin tsayi da yawa akan fiber kuma PON yana amfani da kaɗan daga ciki.Hanya ɗaya da aka daidaita wannan ita ce a zahiri akwai wani ɓangare na ma'aunin NG-PON2 wanda ke magana game da madaidaicin raƙuman ruwa-zuwa-aya kuma yana keɓance madaurin tsayin raƙuman raƙuman raƙuman raƙuman ruwa don waɗannan sabis-zuwa-aya akan PON kuma yana ɗaukar hakan a matsayin wani ɓangare. na Standard."

McCowan ya ci gaba da cewa: "Da alama hanya ce mafi kyau don magance waɗancan shari'o'in amfani da gaske tare da ƙoƙarin sanyawa tsakanin ma'aunin PON tsakanin 10-gig da 50-gig.Idan ka dubi wasu daga cikin ma'auni na PON da muka yi a cikin shekaru goma da suka gabata, mun yi kuskure a baya.XG-PON1 shine nau'in ɗan fosta don hakan.Ya fi wurin zama da ake buƙata, amma ba daidai ba ne don haka da gaske ba za ku iya amfani da shi don kasuwanci ko dawo da wayar hannu ba."

Don rikodin, Adtran baya bayar da damar jujjuya tsayin raƙuman ruwa - aƙalla ba tukuna ba.McCowan ya ce kamfanin yana aiki kan bunkasa fasahar, ko da yake, kuma yana kallonta a matsayin mafita na kusa da za a iya samu a cikin watanni 12 masu zuwa ko makamancin haka.CTO ta kara da cewa zai baiwa masu aiki damar sake amfani da yawancin kayan aikin da suke da su kuma ba za su buƙaci sabbin tashoshin sadarwa na gani ba ko tashoshi na gani na gani.

McCowan ya yarda cewa yana iya yin kuskure game da inda al'amura suka dosa, amma ya kammala da cewa bisa la'akari da tsarin hanyar sadarwar da abin da masu aiki suka ce suna son siya ba ya "ga 25-gig shine fasahar kasuwa ta gaba."

Fiberconcepts ƙwararrun masana'anta ne na samfuran Transceiver, mafita na MTP / MPO da mafita AOC akan shekaru 16, Fiberconcepts na iya ba da duk samfuran don hanyar sadarwar FTTH.


Lokacin aikawa: Mayu-10-2022